9TH - TAMIL - NOTES OF LESSON - JULY 3RD WEEK

  

நாள்                 :           18-07 -2022 முதல்  22 -07-2022        

மாதம்                        ஜூலை            

வாரம்               :           மூன்றாம் வாரம்                                     

வகுப்பு              :         ஒன்பதாம் வகுப்பு

 பாடம்               :           தமிழ்     

தலைப்பு :         1. தண்ணீர்


                            2. துணைவினைகள்



கருபொருள்                              :

Ø  தண்ணீரின் முக்கியத்துவம் அறிதல், நீர் நிலைகளைப் பாதுகாத்தல்.

Ø  வட்டார வழக்குச் சொற்களை அறிதல்

Ø  கதை சொல்லும் திறனை வளர்த்துக் கொள்ளுதல்

Ø  துணைவினைகளை அறிந்து சரியாகப் பயன்படுத்துதல்

 

உட்பொருள்                              :

Ø  கிராமத்தில் ஒரு குடம் தண்ணீருக்காக படும் பாட்டை அறிதல்

Ø  துணைவினையின் பயன்களை அறிந்து பேச்சிலும், எழுத்திலும் முறையாகப் பயன்படுத்துதல்

கற்றல் விளைவுகள்                  :

Ø  கதைகள், கட்டுரைகளைப் படித்துக் கருத்துகளை சுருக்கியும் விரித்தும் எழுதுதல்

Ø  மொழியின் இலக்கணக் கூறான துணைவினைகளைப் பேச்சிலும், எழுத்திலும் இனம்கண்டு முறையாகப் பயன்படுத்துதல்.

அறிமுகம்                                 :

Ø  நீரின் இன்றியாமை உணர்த்தும் ஐந்து நிமிட காணொளிக் காட்சியினைக் காண்பித்தல்

Ø  நடைமுறை வாழ்வில் பயன்படுத்தக் கூடிய துணைவினைத் தொடர்களைக் கூறல்

கற்றல் மாதிரிகள்                     :

Ø  கரும்பலகை,சுண்ணக்கட்டி,வரைபடத்தாள், ஒலிப்பெருக்கி,ஒளிப்பட வீழ்த்தி

முக்கிய கருத்துகள் மற்றும்

பாடச் சுருக்கம்                          :              

Ø  தண்ணீரின் இன்றியாமையாமையை உணர்த்துதல்

Ø  ஆசிரியர் கந்தர்வன் இயற்பெயர் : நாகலிங்கம்

Ø  ஊர் : இராமநாதபுரம்

Ø  பணி : அரசின் கருவூலக் கணக்குத் துறை

Ø  எழுதிய நூல்கள் : சாசனம், ஒவ்வொரு கல்லாய், கொம்பன்

Ø  நல்ல தண்ணீரின் அவசியம் உணர்த்தும் கதையினை கூர்ந்து கவனித்தல்

Ø  இரயிலில் உள்ள தண்ணீரைப் பிடிக்க வரும் பெண்களின் கஷ்டம்

Ø  ஒரு குடத் தண்ணீரின் முக்கியத்துவம்

Ø  வினையின் வகைகள்

Ø  தனிவினையும் ,கூட்டு வினையும்

Ø  முதல் வினையும், துணை வினையும்

Ø  துணைவினை பண்புகள்

ஆசிரியர் செயல்பாடு                :

Ø  காணொளி மூலம் பாடப்பொருளை ஆர்வமூட்டல்

Ø  நீரின் முக்கியத்துவத்தை உணர்த்துதல்

Ø  நீரினை சிக்கனமாக பயன்படுத்தும் கருத்துகளை கூறல்

Ø  அன்றாட வாழ்வில் நீரின் பயன்பாட்டினை சிறுகதை மூலமாக உணர்த்துதல்

Ø   கதையின் சுருக்கத்தைக் கூறல்

Ø  வினை என்பது குறித்துக் கூறல்

Ø  தனிவினை,கூட்டுவினைப் பற்றிக் கூறல்

Ø  துணைவினையின் பண்புகளைக் கூறி, அன்றாட வாழ்வில் அவை பயன்படும் விதம் குறித்துக் கூறல்zzx2

கருத்துரு வரைபடம்                 :               தண்ணீர்



       

                                                                துணைவினைகள்



மாணவர் செயல்பாடு               :              

Ø  தண்ணீர் அவசியத்தை சிறுகதை மூலம் உணர்தல்

Ø  தண்ணீரினை சிக்கனமாக பயன்படுத்த கற்றுக் கொள்ளல்

Ø  கதைப் பகுதியினை சுருக்கமாகக் கூறும் திறன் பெறுதல்

Ø  வினையின் வகையினை அறிதல்

Ø  துணைவினைகளின் பண்புகளை அறிந்து பேச்சிலும், எழுத்திலும் பயன்படுத்துதல்

வலுவூட்டல்                               :

Ø  விரைவுத்துலங்கல் காணொளிக் காட்சியின் மூலம் பாடப்பொருளை மீண்டும் வலுவூட்டல்

குறைதீர் கற்றல்                        :

Ø   மெல்லக் கற்கும் மாணவர்களுக்கு பாடப்பொருளை மீண்டும் கற்பித்து குறைதீர் கற்றல் மேற்கொள்ளல்.

மெல்ல கற்போர் செயல்பாடுகள்:

Ø  தண்ணீரின் பயன்களைக் கூற வைத்தல்

Ø  தண்ணீரினை சிக்கனமாக பயன்படுத்தும் வழிமுறைகளைக் கூறல்

Ø  சிறு சிறு வாக்கியங்களைப் படித்தல்

மதிப்பீடு                                   :

LOT :

·         தண்ணீர் கதையின் ஆசிரியர் யார்?

·         வினை என்றால் என்ன?

                                                MOT:

Ø  ஒரு குடம் தண்ணீர் பிடிக்க பெண்கள் செய்த செயல் யாது?

Ø  துணைவினையின் பண்புகள் யாவை?

                                                HOT:

Ø  உலகில் நீர் இல்லை என்றால் என்ன நடக்கும்?

Ø  உங்களுக்கும்,கடைக்காரருக்கும் நடக்கும் உரையாடலைத் துணைவினைகள்ப் பயன்படுத்தி கூறுக

 

தொடர்பணி:

Ø  பாடப்பகுதியில் உள்ள வினாக்களுக்கு விடை எழுதி வருக.

____________________@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@------------------------------

 

நன்றி, வணக்கம் – தமிழ்விதை

Post a Comment

THANK YOU FOR YOUR VALUABLE COMMENTS.

Previous Post Next Post