8TH - TAMIL - NOTES OF LESSON - JULY 1ST WEEK

 

நாள்                :           04-07-2022 முதல்  08-07-2022       

மாதம்                :           ஜூலை

வாரம்               :           முதல்   வாரம்                                        

வகுப்பு              :           எட்டாம் வகுப்பு  

 பாடம்               :           தமிழ்                                                     

பாடத்தலைப்பு     :  1. தமிழ் வரி வடிவ வளர்ச்சி

                                     2. சொற்பூங்கா

                                     3. எழுத்துகளின் பிறப்பு          

 

கருபொருள்                              :

Ø  தமிழ் எழுத்துகளின் வளர்ச்சி நிலையை அறிதல்

Ø  ஓரெழுத்து ஒரு மொழியை அடிப்படையாக் கொண்டு சொல்லாட்சித் திறனை வளர்த்தல்

Ø  சொற்களின் பிறப்பு முறைகளை அறிந்து உரிய முறையில் ஒலித்தல்

உட்பொருள்                              :

Ø  தமிழ் எழுத்துகளின் வளர்ச்சி நிலையை அறிதல்

Ø  ஓரெழுத்து ஒரு மொழிகளின் வகைகள் அறிதல்

Ø  எழுத்துகள் பிறக்கும் இடங்களை அறிதல்

Ø  தமிழ் எழுத்துகளை முறையாக ஒலித்தல்

கற்றல் மாதிரிகள்                     :

Ø  கரும்பலகை,சுண்ணக்கட்டி, சொல்லட்டை,கணினி,ஒளிப்பட வீழ்த்தி, தமிழ் வரி வடிவ வளர்ச்சி நிலை ( புத்தகம் – PDF )

கற்றல் விளைவுகள்                  :

Ø  தமிழ் எழுத்தின் வரி வடிவங்களினை அறிந்து தெளிதல்

Ø  தற்காலத்தில் பயன்படுத்தப்படும் முறையான எழுத்து வடிவங்களை பத்திரிக்கைகள், இதழ்கள்,கட்டுரைகள் போன்றவற்றில் அடையாளம் காணுதல்

Ø  ஓரெழுத்து ஒரு மொழியை அடிப்படையாகக் கொண்டு சொல்லாட்சித் திறன் வளர்த்தல்

Ø  ஓரெழுத்து ஒரு மொழிகளின் வகைகளை அறிதல்.

Ø  எழுத்துகள் பிறக்கும் இடங்களை அறிந்து முறையாக ஒலித்தல்

ஆர்வமூட்டல்                             :

Ø  தமிழ் சொல் விளையாட்டு மூலம் பாடப்பொருளை ஆர்வ மூட்டல்

Ø  தமிழ் வரி வடிவ வளர்ச்சியின் தொகுப்பினைக் காண்பித்து அறிமுகம் செய்தல்

Ø  தமிழ் சொல் விளையாட்டு மூலம் பாடப்பொருளை ஆர்வ மூட்டல்.

Ø  எழுத்துகளை ஒலிக்கச் சொல்லி ஆர்வமூட்டல்

 

படித்தல்                                    :

Ø  உரை நடைப் பகுதியினை நிறுத்தற் குறி அறிந்து வாசித்தல்

Ø  புதிய சொற்களை அடையாளம் காணுதல்

Ø  உரை நடைப் பகுதியினை நிறுத்தற் குறி அறிந்து வாசித்தல்

Ø  முக்கியப் பகுதிகளை அடிக்கோடிடல்

நினைவு வரைபடம்                   :

தமிழ் வரி வரிவ வளர்ச்சி







சொற் பூங்கா

எழுத்துகளின் பிறப்பு

 

தொகுத்து வழங்குதல்              :

தமிழ் வரிவடிவ வளர்ச்சி

Ø  ஓர் ஒலிக்கு ஓர் எழுத்து என உருவான நிலை ஒலி எழுத்து

Ø  அச்சுக்கலை தோன்றிய பிறகு தமிழ் எழுத்துகள் இப்போதுள்ள நிலையான வடிவத்தைப் பெற்றுள்ளன.

Ø  கல்வெட்டுகள் பொ.ஆ.மு. மூன்றாம் நூற்றாண்டு முதல் ,கிடைக்கின்றன

Ø  செப்பேடுகள் பொ.ஆ. 7 ஆம் நூற்றாண்டு முதல் கிடைக்கின்றன.

Ø  பாறைகளில் வளைகோடுகளைப் பயன்படுத்த முடியாது.

Ø  வட்டெழுத்து, தமிழ் எழுத்து, கண்ணெழுத்து

Ø  தமிழ் எழுத்துகளில் சீர் திருத்தம் செய்தவர்கள் : 1. வீரமா முனிவர், 2. பெரியார்

சொற்பூங்கா

Ø  எல்லாச் சொல்லும் பொருள் குறித்தனவே – தொல்காப்பியர்

Ø  நெட்டெழுத்து ஏழே ஓரெழுத்து ஒரு மொழி – தொல்காப்பியர்

Ø  நொ,து என்னும் குறில்களையும் சேர்த்து நாற்பத்தி இரண்டு  - நன்னூலார்

Ø  காட்டுப்பசுவுக்கு “ ஆமா” என்று பெயர்

Ø  நாட்டிலுள்ள பெருமக்கள் கூடும் அவை மாநாடு

Ø  எழுத்துகளின் பிறப்பு : 1. இடப் பிறப்பு, 2. முயற்சிப் பிறப்பு

Ø  இடப்பிறப்பு : மார்பு,தலை,கழுத்து, மூக்கு

Ø  முயற்சிப் பிறப்பு : இதழ்,நாக்கு,பல்,மேல்வாய்

Ø  உயிர் எழுத்துகள் பனிரெண்டும் கழுத்தை இடமாகக் கொண்டு பிறக்கின்றன.

Ø  ஆய்த எழுத்து தலையை இடமாகக் கொண்டு பிறக்கிறது.

Ø  வல்லின மெய் பிறக்கும் இடம் – மார்பு

Ø  மெல்லின மெய் பிறக்கும் இடம் – மூக்கு

Ø  இடையின மெய் பிறக்கும் இடம் - கழுத்து

வலுவூட்டல்                               :

Ø  தமிழ் வரி வடிவ வளர்ச்சி நிலையை இன்றைய நிலையுடன் ஒப்பிட்டு வலுவூட்டல்.

Ø  தமிழ் இன்று கணினி வழியாகவும் உள்ளதைக் கூறி வலுவூட்டல்

Ø  தமிழ் மொழி எழுத்துகளின் சிறப்புகளைக் கூறி வலுவூட்டல்

Ø  எழுத்துகள் பிறக்கும் முறையை மாணவர்களுக்கு ஒலித்துக் காட்டி வலுவூட்டல்.

 

மதிப்பீடு                                   :

                                                LOT :

Ø  ஓர் ஒலிக்கு ஓர் எழுத்து என உருவான நிலை ___________

Ø  ஓரெழுத்து ஒரு மொழிகளின் எண்ணிக்கை _____________

Ø  தமிழில் உள்ள மொத்த எழுத்துகளின் எண்ணிக்கை ______

MOT

Ø  செப்பேடுகள் எந்த நூற்றாண்டு முதல் கிடைக்கின்றன?

Ø  அம்பு விடும் கலைக் குறித்து தமிழ் மொழி கூறுவது யாது?

Ø  உயிரெழுத்து பிறக்கும் இடங்கள் யாவை?

HOT

Ø  பாறைகளில் எவ்வகையிலான எழுத்துகளை எழுத முடியாது?ஏன்?

Ø  ஓரெழுத்து ஒரு மொழிகள் இடம் பெறுமாறு ஐந்து தொடர்களைக் கூறுக.

Ø  ஆய்தம் என்னும் சொல்லில் இடம் பெறும் ஒவ்வொரு எழுத்தின் வகையும், அவை பிறக்கும் இடங்களையும் பட்டியலிடுக.

குறைதீர் கற்றல்                        :

Ø   பாடநூலில் உள்ள விரைவுத் துலங்கள் குறியீடு மற்றும் மனவரைபடம் கொண்டு மீண்டும் பாடப்பகுதியினை மீள்பார்வை செய்து குறை தீர் கற்றலை மேற்கொள்ளுதல்.

எழுத்துப் பயிற்சி                      :

Ø   பாடப்புத்தகத்தில் உள்ள வினாக்களுக்கு விடை எழுதி வருதல்.

மெல்லக் கற்போர் செயல்பாடு :

Ø   வண்ண எழுத்துகளின் உள்ள சொற்களை வாசித்தல்.

Ø   ஒரு மதிப்பெண் வினாக்களுக்கு விடை காணுதல்

Ø   ஓரெழுத்து ஒரு மொழிகளை அடையாளம் கண்டு எழுதுதல் மற்றும் வாசித்தல்

Ø   எழுத்துகள் பிற்க்கும் இடங்கள் அறிந்து எழுத்துகளை உச்சரித்தல்.

தொடர் பணி                            :

Ø  பழைய வரி வடிவம் மற்றும் புதிய வரி வடிவம் அட்டவணையை எழுதி வருக

Ø  ஓரெழுத்து ஒரு மொழிகளை எழுதி அதன் பொருள் எழுதி வருக.

Ø  உனது வீட்டில் உள்ளோரின் பெயர்களை எழுதி அந்த எழுத்துகள் வகை மற்றும் பிறக்கும் இடம் குறித்து எழுதி வருக.

 

________________________________________

 

நன்றி, வணக்கம் – தமிழ்விதை 

Post a Comment

THANK YOU FOR YOUR VALUABLE COMMENTS.

Previous Post Next Post